299: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૨૯૯ - ઈસુના થંભ સિવાય બીજું કંઈ ન જાણું == {| |+૨૯૯ - ઈસુના થંભ સિવાય બીજ..." |
|||
| Line 82: | Line 82: | ||
| | | | ||
|તેથી અમે સહુ સુખી સદાકાળ ગાણશું સ્વરની માંહી. | |તેથી અમે સહુ સુખી સદાકાળ ગાણશું સ્વરની માંહી. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+299 - Isuna Thambh Sivaay Beejun Kani Na Jaanun | |||
|- | |||
| | |||
|Karta: Daniel Dahyabhai | |||
|- | |||
| | |||
|Maara prabhuna thambh sivaay, hun to beejun na jaanun koi. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Koi jaane chhe khagol, bhoogol, ganitamaan pankaay, | |||
|- | |||
| | |||
|Tattvo ne tarkomaan jhaajha jhaajhi kare chhe vadaai. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Anek yantro ane vaajintro, chaalaaki ne chaturaai, | |||
|- | |||
| | |||
|Kala kare chhe akalit jevi, oode vimaan havaai. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Ghanaal vaido aushadhamaan ne vaadhakaapamaan vakhanaay, | |||
|- | |||
| | |||
|Aushadh aape akaseer evun, palamaan saajaan thaay. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Daata, bhakata, vakata, chhe bahu shoora janoye ghanaay, | |||
|- | |||
| | |||
|Kare mohit man maanaveeonaan juo jagatani maanya. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Jagan vidvaano nav jaane thambh tani motaai, | |||
|- | |||
| | |||
|Ante teo prabhu sameepe jashe jaroor sharamaai. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Bhani gani em vishavish vidya kaadhe naveen navaai, | |||
|- | |||
| | |||
|Anahad sanpat thambh tani to jaane nahi re jaraay. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|7 | |||
|Bhale ganaati jagamaan maari ati ghani moorkhaai, | |||
|- | |||
| | |||
|Samaje kyaanthi gunga jan to attar khushabo, bhai. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|8 | |||
|Tethi ja shaanti, tethi ja saphalata, tethi manoni saphaai, | |||
|- | |||
| | |||
|Tethi ame sahu sukhi sadaakaal gaanashun svarani maanhi. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 09:28, 26 August 2013
૨૯૯ - ઈસુના થંભ સિવાય બીજું કંઈ ન જાણું
| કર્તા: દાનિયેલ ડાહ્યાભાઈ | |
| મારા પ્રભુના થંભ સિવાય, હું તો બીજું ન જાણું કોઈ. | |
| ૧ | કોઈ જાણે છે ખગોળ, ભૂગોળ, ગણિતમાં પંકાય, |
| તત્ત્વો ને તર્કોમાં ઝાઝા ઝાઝી કરે છે વડાઈ. | |
| ૨ | અનેક યંત્રો અને વાજિંત્રો, ચાલાકી ને ચતુરાઈ, |
| કળા કરે છે અકળિત જેવી, ઊડે વિમાન હવાઈ. | |
| ૩ | ઘણાલ વૈદો ઔષધમાં ને વાઢકાપમાં વખણાય, |
| ઔષધ આપે અકસીર એવું, પળમાં સાજાં થાય. | |
| ૪ | દાતા, ભકતા, વકતા, છે બહુ શૂરા જનોયે ઘણાય, |
| કરે મોહિત મન માનવીઓનાં જુઓ જગતની માંય. | |
| ૫ | જગન વિદ્વાનો નવ જાણે થંભ તણી મોટાઈ, |
| અંતે તેઓ પ્રભુ સમીપે જશે જરૂર શરમાઈ. | |
| ૬ | ભણી ગણી એમ વિશવિશ વિદ્યા કાઢે નવીન નવાઈ, |
| અનહદ સંપત થંભ તણી તો જાણે નહિ રે જરાય. | |
| ૭ | ભલે ગણાતી જગમાં મારી અતિ ઘણી મૂર્ખાઈ, |
| સમજે ક્યાંથી ગુંગા જન તો અત્તર ખુશબો, ભાઈ. | |
| ૮ | તેથી જ શાંતિ, તેથી જ સફળતા, તેથી મનોની સફાઈ, |
| તેથી અમે સહુ સુખી સદાકાળ ગાણશું સ્વરની માંહી. |
Phonetic English
| Karta: Daniel Dahyabhai | |
| Maara prabhuna thambh sivaay, hun to beejun na jaanun koi. | |
| 1 | Koi jaane chhe khagol, bhoogol, ganitamaan pankaay, |
| Tattvo ne tarkomaan jhaajha jhaajhi kare chhe vadaai. | |
| 2 | Anek yantro ane vaajintro, chaalaaki ne chaturaai, |
| Kala kare chhe akalit jevi, oode vimaan havaai. | |
| 3 | Ghanaal vaido aushadhamaan ne vaadhakaapamaan vakhanaay, |
| Aushadh aape akaseer evun, palamaan saajaan thaay. | |
| 4 | Daata, bhakata, vakata, chhe bahu shoora janoye ghanaay, |
| Kare mohit man maanaveeonaan juo jagatani maanya. | |
| 5 | Jagan vidvaano nav jaane thambh tani motaai, |
| Ante teo prabhu sameepe jashe jaroor sharamaai. | |
| 6 | Bhani gani em vishavish vidya kaadhe naveen navaai, |
| Anahad sanpat thambh tani to jaane nahi re jaraay. | |
| 7 | Bhale ganaati jagamaan maari ati ghani moorkhaai, |
| Samaje kyaanthi gunga jan to attar khushabo, bhai. | |
| 8 | Tethi ja shaanti, tethi ja saphalata, tethi manoni saphaai, |
| Tethi ame sahu sukhi sadaakaal gaanashun svarani maanhi. |