266: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૨૬૬ - નાથની નૈયા == {| |+૨૬૬ - નાથની નૈયા |- | |ગરબીનો ઢાલ |- | |(તાલ: હીંચ) |- | |કર..." |
|||
| Line 62: | Line 62: | ||
|૭ | |૭ | ||
|નાવિક પોત પ્રભુ પોકારે, ચઢી જાવ નાવલે હો. નૈયા. | |નાવિક પોત પ્રભુ પોકારે, ચઢી જાવ નાવલે હો. નૈયા. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+266 - Naathani Naiyaa | |||
|- | |||
| | |||
|Garabino dhaala | |||
|- | |||
| | |||
|(Taala: hicha) | |||
|- | |||
| | |||
|Kartaa: N. J. Jayesh. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|Aavo, besi jaaone ho, naiyaa taiyaara che, | |||
|- | |||
| | |||
|Naiyaa taaranani taiyaara che. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Saambhado, saambhadavaa karna ja hoya to, notaru aa aaviyu ho. Naiyaa. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Jaana, janjaadanaa chadhe tofaano, amudara dhooghave ho. Naiyaa. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Pralobhanonaa poora chadhine, uuchadi rahyaa che ho. Naiyaa. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Vishaada saagara saame padayo che, dubataa shu kaama bhaaio ho. Naiyaa. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Kidhu taiyaara che taarake taaravaa, naava nija lohithi ho. Naiyaa. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|6 | |||
|Kuvaasanaanaa mojaa tajeene, naavale padhaarajo ho. Naiyaa. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|7 | |||
|Naavika pota prabhu pokaare, chadhi jaava naavale ho. Naiyaa. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 06:36, 25 August 2013
૨૬૬ - નાથની નૈયા
| ગરબીનો ઢાલ | |
| (તાલ: હીંચ) | |
| કર્તા: એન. જે. જયેશ. | |
| ટેક: | આવો, બેસી જાઓને હો, નૈયા તૈયાર છે, |
| નૈયા તારણની તૈયાર છે. | |
| ૧ | સાંભળો, સાંભળવા કર્ણ જ હોય તો, નોતરું આ આવિયું હો. નૈયા. |
| ૨ | જાણ, જંજાળનાં ચઢે તોફાનો, અમુંદર ધૂઘવે હો. નૈયા. |
| ૩ | પ્રલોભનોનાં પૂર ચઢીને, ઊછળી રહ્યાં છે હો. નૈયા. |
| ૪ | વિશાળ સાગર સામે પડયો છે, ડૂબતા શું કામ ભાઈઓ હો. નૈયા. |
| ૫ | કીધું તૈયાર છે તારકે તારવા, નાવ નિજ લોહીથી હો. નૈયા. |
| ૬ | કુવાસનાનાં મોજાં તજીને, નાવલે પધારજો હો. નૈયા. |
| ૭ | નાવિક પોત પ્રભુ પોકારે, ચઢી જાવ નાવલે હો. નૈયા. |
Phonetic English
| Garabino dhaala | |
| (Taala: hicha) | |
| Kartaa: N. J. Jayesh. | |
| Tek: | Aavo, besi jaaone ho, naiyaa taiyaara che, |
| Naiyaa taaranani taiyaara che. | |
| 1 | Saambhado, saambhadavaa karna ja hoya to, notaru aa aaviyu ho. Naiyaa. |
| 2 | Jaana, janjaadanaa chadhe tofaano, amudara dhooghave ho. Naiyaa. |
| 3 | Pralobhanonaa poora chadhine, uuchadi rahyaa che ho. Naiyaa. |
| 4 | Vishaada saagara saame padayo che, dubataa shu kaama bhaaio ho. Naiyaa. |
| 5 | Kidhu taiyaara che taarake taaravaa, naava nija lohithi ho. Naiyaa. |
| 6 | Kuvaasanaanaa mojaa tajeene, naavale padhaarajo ho. Naiyaa. |
| 7 | Naavika pota prabhu pokaare, chadhi jaava naavale ho. Naiyaa. |