111: Difference between revisions
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૧૧ – વા’લો વધસ્તંભ વ્યોમે!== {| |+૧૧૧ – વા’લો વધસ્તંભ વ્યોમે! |- |ટેક : |વ..." |
|||
| (14 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
| Line 10: | Line 10: | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
|કાંટાનો મુગટ માથે ! ભાલે | |કાંટાનો મુગટ માથે ! ભાલે વીંધાયો ત્રાતા, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 22: | Line 22: | ||
|- | |- | ||
|૩ | |૩ | ||
| | |જગનું અજવાળું ઝાંખું પડતું આ થંભે આજે, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 39: | Line 39: | ||
|થંભેથી હું પોકારું : "સંભારજે તુજ રાજે" વા'લો. | |થંભેથી હું પોકારું : "સંભારજે તુજ રાજે" વા'લો. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+111 – Vaa'lo Vadhastambh Vyome! | |||
|- | |||
|Tek : | |||
|Vaa'lo vadhastambh vyome ! Manahara madhuro laage, | |||
|- | |||
| | |||
|Ve'che rudhirni dhaaraa, radataa balu hu aage. | |||
|- | |||
|1 | |||
|Kaantaano mugat maathe ! Bhaale vindhaayo traataa, | |||
|- | |||
| | |||
|Jigar jakhama thai jhure, dhanya, o jeevanadaataa. Vaa'lo | |||
|- | |||
|2 | |||
|Siyon sundario radati ! Maataa to murchhaa paami, | |||
|- | |||
| | |||
|Vruddh, baal, taruno radataa, aaje jagatabhar, swami. Vaa'lo | |||
|- | |||
|3 | |||
|Jaganu ajavaalu jhaakhu padatu aa thambhe aaje, | |||
|- | |||
| | |||
|Andhakaar chavaay sarvatra, pruthavinaa paapo. Kaaje. Vaa'lo | |||
|- | |||
|4 | |||
|Paapo adhor muj kevaa ! Khandani bhari te bhaari, | |||
|- | |||
| | |||
|Arpu chu aaj aa thambhe, jindagi, pitaaji, maari. Vaa'lo | |||
|- | |||
|5 | |||
|Kaalavari, krut muj kaalaa thambhe jadu hu aaje, | |||
|- | |||
| | |||
|Thambhethi hu pokaaru : "Sambhaaraje tuj raaje" Vaa'lo. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj111.JPG|500px]] | |||
==Media - Traditional Tune== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:111 Vahlo Vadhastambh Vyome_Cassette_.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:111 Vahlo Vadhastambh _Manu Bhai_.mp3}}}} | |||