231: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૨૩૧ - મડળી પરનો પ્રેમ== {| |+૨૩૧ - મડળી પરનો પ્રેમ |- | |૬, ૬, ૮, ૬ સ્વરો |- | |"I love Thy..." |
Tags: Mobile edit Mobile web edit |
||
| (12 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
| Line 1: | Line 1: | ||
==૨૩૧ - | ==૨૩૧ - મંડળી પરનો પ્રેમ== | ||
{| | {| | ||
|+૨૩૧ - | |+૨૩૧ - મંડળી પરનો પ્રેમ | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 22: | Line 22: | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
|પ્રભુ, તુજ રાજ ચાહું, તારું રે | |પ્રભુ, તુજ રાજ ચાહું, તારું રે'વાનું સ્થાન; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 43: | Line 43: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|તેની સેવા ને મિષ્ટ ગીતો થશે મુજ હર્ષ | |તેની સેવા ને મિષ્ટ ગીતો થશે મુજ હર્ષ અનંત. | ||
|- | |- | ||
|૫ | |૫ | ||
| Line 49: | Line 49: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|ને આકાશમાંનું પરમ સુખ | |ને આકાશમાંનું પરમ સુખ મંડળી પામશે અમાપ. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+231 - Madahdi Parno Prem | |||
|- | |||
| | |||
|6, 6, 8, 6 Svaro | |||
|- | |||
| | |||
|"I Love Thy Kingdom Lord" | |||
|- | |||
|Tune: | |||
|St. Thomas or State Street S.M. | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|Timothy Dwight, | |||
|- | |||
| | |||
|1752-1817 | |||
|- | |||
|Anu. : | |||
|Fredrick Wood | |||
|- | |||
|1 | |||
|Prabhu, tuj raaj chaahu, taaru re'vaanu sthaan; | |||
|- | |||
| | |||
|Je mandadi traataae taari, lohithi moolyavaan. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Dev, tuj mandahdi chaahu, tarathi che sthapel; | |||
|- | |||
| | |||
|Tuj aankhani keeki pethe vhaal, taara haath par lakhel. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Te saaru prarth kareesh, muj aansu pahn ve'she; | |||
|- | |||
| | |||
|Tene maate me'nat kareesh, jyaan sudhi jeev re'she. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Tena svargi maargo, teni priy sangat, | |||
|- | |||
| | |||
|Teni seva ne misht geeto thashe muj harsh anant. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Sat khacheet re'she tem pruthveeno shreshth prataap, | |||
|- | |||
| | |||
|Ne aakaashmaanu param sukh mandahdi pamshe amaap. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj231.JPG|500px]] | |||
==Media - Hymn Tune : St. Thomas ( Williams ) - Sung By Lerryson Christy== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:231 Lerry.mp3}}}} | |||
==Media - Hymn Tune : State Street== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:State Street +.mp3}}}} | |||
==Chords== | |||
<pre data-key="G"> | |||
G D C D | |||
પ્રભુ, તુજ રાજ ચાહું, તારું રે'વાનું સ્થાન; | |||
G D C D G | |||
જે મંડળી ત્રાતાએ તારી, લોહીથી મૂલ્યવાન. | |||
</pre> | |||
Latest revision as of 06:32, 28 April 2024
૨૩૧ - મંડળી પરનો પ્રેમ
| ૬, ૬, ૮, ૬ સ્વરો | |
| "I love Thy kingdom Lord" | |
| Tune: | St. Thomas or State Street S.M. |
| કર્તા: | તીમોથી ડ્વાઈટ, |
| ૧૭૫૨-૧૮૧૭ | |
| અનુ. : | ફ્રેડરિક વુડ |
| ૧ | પ્રભુ, તુજ રાજ ચાહું, તારું રે'વાનું સ્થાન; |
| જે મંડળી ત્રાતાએ તારી, લોહીથી મૂલ્યવાન. | |
| ૨ | દેવ, તુજ મંડળી ચાહું, તારાથી છે સ્થાપેલ; |
| તુજ આંખની કીકી પેઠે વ્હાલ, તારા હાથ પર લખેલ. | |
| ૩ | તે સારુ પ્રાર્થ કરીશ, મુજ આંસુ પણ વે'શે; |
| તેને માટે મે'નત કરીશ, જ્યાં સુધી જીવ રે'શે. | |
| ૪ | તેના સ્વર્ગી માર્ગો, તેની પ્રિય સંગત, |
| તેની સેવા ને મિષ્ટ ગીતો થશે મુજ હર્ષ અનંત. | |
| ૫ | સત ખચીત રે'શે તેમ પૃથ્વીનો શ્રેષ્ઠ પ્રતાપ, |
| ને આકાશમાંનું પરમ સુખ મંડળી પામશે અમાપ. |
Phonetic English
| 6, 6, 8, 6 Svaro | |
| "I Love Thy Kingdom Lord" | |
| Tune: | St. Thomas or State Street S.M. |
| Karta: | Timothy Dwight, |
| 1752-1817 | |
| Anu. : | Fredrick Wood |
| 1 | Prabhu, tuj raaj chaahu, taaru re'vaanu sthaan; |
| Je mandadi traataae taari, lohithi moolyavaan. | |
| 2 | Dev, tuj mandahdi chaahu, tarathi che sthapel; |
| Tuj aankhani keeki pethe vhaal, taara haath par lakhel. | |
| 3 | Te saaru prarth kareesh, muj aansu pahn ve'she; |
| Tene maate me'nat kareesh, jyaan sudhi jeev re'she. | |
| 4 | Tena svargi maargo, teni priy sangat, |
| Teni seva ne misht geeto thashe muj harsh anant. | |
| 5 | Sat khacheet re'she tem pruthveeno shreshth prataap, |
| Ne aakaashmaanu param sukh mandahdi pamshe amaap. |
Image
Media - Hymn Tune : St. Thomas ( Williams ) - Sung By Lerryson Christy
Media - Hymn Tune : State Street
Chords
G D C D પ્રભુ, તુજ રાજ ચાહું, તારું રે'વાનું સ્થાન; G D C D G જે મંડળી ત્રાતાએ તારી, લોહીથી મૂલ્યવાન.