380: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૩૮૦ - પસંદગીની પળ == {| |+૩૮૦ - પસંદગીની પળ |- |૧ |પસંદગીની પળ એક આવે, દરેક ..." |
|||
| (9 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
| Line 14: | Line 14: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|ને તક જાય વહી, સૌ કાળને માટ, સાહવા તે | |ને તક જાય વહી, સૌ કાળને માટ, સાહવા તે તિમિર યા તેજ. | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 22: | Line 22: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|ઊભવું સતને પંથ તે ઉત્તમ, સતનો હો જ્યાં | |ઊભવું સતને પંથ તે ઉત્તમ, સતનો હો જ્યાં કંટક પંથ; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|શૂરો જન ત્યાં સતને | |શૂરો જન ત્યાં સતને વરશે, કાયર જન તો ઊભો દૂર, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 58: | Line 58: | ||
|ઓથે રહીને ઈશ્વર હરનિશ, નિજ લોકની રાખે સંભાળ. | |ઓથે રહીને ઈશ્વર હરનિશ, નિજ લોકની રાખે સંભાળ. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+380 - Pasandageni Pal | |||
|- | |||
|1 | |||
|Pasandageni pal ek aave, darek jan ke praja maat, | |||
|- | |||
| | |||
|Sat kera jooth saathana jange, oobhava shubh, ashubh paksh saath; | |||
|- | |||
| | |||
|Koi mahaan dhyey, devana doot sam, dai janane vinash ya veg, | |||
|- | |||
| | |||
|Ne tak jaay vahi, sau kalane maat, saahava te timir ya tej. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Sat de sukha-sanpat te poorv, sagar sat thaay kirtivant, | |||
|- | |||
| | |||
|Oobhavu satane panth te uttam, satano ho jyaa kantak panth; | |||
|- | |||
| | |||
|Shooro jan tyaa satane varashe, kaayar jan to obho door, | |||
|- | |||
| | |||
|Jyaan lag janagan grahashe satane, rundhel jemane satano soor. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Jalata shaheed kera tejamaa Khristana rakta-pagale chaleye | |||
|- | |||
| | |||
|Ponth nahi dharataa thambhane onchaki, nava-kalavari nit chadheye; | |||
|- | |||
| | |||
|Nava-sanjoge navi pharaj, bhotakalana jyaa bhulaay bhaav, | |||
|- | |||
| | |||
|Satane shoora, satana jangama, kamar kasi aagal dhaav. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Jothanaa jootho chhone jeete, sat to ekalu ja chhe balava, | |||
|- | |||
| | |||
|Satane bhaage chhone shooli ! Jothane chho gadeenu sthaan ! | |||
|- | |||
| | |||
|Toy e sholi palate bhaavi, ne dhondhala agamani paar, | |||
|- | |||
| | |||
|Othe rahene Ishvar haranish, nij lokani raakhe sambhaal. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj380.JPG|500px]] | |||
==Media - Hymn Tune : Ebenezer(Ton-Y-Botel) - Sung By Mr.Samuel Macwan == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{Filepath:380.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 01:05, 7 September 2023
૩૮૦ - પસંદગીની પળ
| ૧ | પસંદગીની પળ એક આવે, દરેક જન કે પ્રજા માટ, |
| સત કેરા જૂઠ સાથના જંગે, ઊભવા શુભ, અશુભ પક્ષ સાથ; | |
| કોઈ મહાન ધ્યેય, દેવના દૂત સમ, દઈ જનને વિનાશ યા વેગ, | |
| ને તક જાય વહી, સૌ કાળને માટ, સાહવા તે તિમિર યા તેજ. | |
| ૨ | સત દે સુખ-સંપત તે પૂર્વ, સગર સત થાય કીતિવંત, |
| ઊભવું સતને પંથ તે ઉત્તમ, સતનો હો જ્યાં કંટક પંથ; | |
| શૂરો જન ત્યાં સતને વરશે, કાયર જન તો ઊભો દૂર, | |
| જ્યાં લગ જનગણ ગ્રહશે સતને, રુંધેલ જેંમણે સતનો સૂર. | |
| ૩ | જલતા શહીદ કેરા તેજમાં ખ્રિસ્તના રક્ત-પગલે ચાલીએ |
| પૂંઠ નહિ ધરતાં થંભને ઊંચકી, નવ-કાલવરી નિત ચઢીએ; | |
| નવ-સંજોગે નવી ફરજ, ભૂતકાળના જ્યાં ભુલાય ભાવ, | |
| સતના શૂરા, સતના જંગમાં, કમર કસી આગળ ધાવ. | |
| ૪ | જૂઠનાં જૂથો છોને જીતે, સત તો એકલું જ છે બળવાન, |
| સતને ભાગે છોને શૂળી ! જૂઠને છો ગાદીનું સ્થાન ! | |
| તોય એ શૂળી પલટે ભાવિ, ને ધૂંધળા અગમની પાર, | |
| ઓથે રહીને ઈશ્વર હરનિશ, નિજ લોકની રાખે સંભાળ. |
Phonetic English
| 1 | Pasandageni pal ek aave, darek jan ke praja maat, |
| Sat kera jooth saathana jange, oobhava shubh, ashubh paksh saath; | |
| Koi mahaan dhyey, devana doot sam, dai janane vinash ya veg, | |
| Ne tak jaay vahi, sau kalane maat, saahava te timir ya tej. | |
| 2 | Sat de sukha-sanpat te poorv, sagar sat thaay kirtivant, |
| Oobhavu satane panth te uttam, satano ho jyaa kantak panth; | |
| Shooro jan tyaa satane varashe, kaayar jan to obho door, | |
| Jyaan lag janagan grahashe satane, rundhel jemane satano soor. | |
| 3 | Jalata shaheed kera tejamaa Khristana rakta-pagale chaleye |
| Ponth nahi dharataa thambhane onchaki, nava-kalavari nit chadheye; | |
| Nava-sanjoge navi pharaj, bhotakalana jyaa bhulaay bhaav, | |
| Satane shoora, satana jangama, kamar kasi aagal dhaav. | |
| 4 | Jothanaa jootho chhone jeete, sat to ekalu ja chhe balava, |
| Satane bhaage chhone shooli ! Jothane chho gadeenu sthaan ! | |
| Toy e sholi palate bhaavi, ne dhondhala agamani paar, | |
| Othe rahene Ishvar haranish, nij lokani raakhe sambhaal. |
Image
Media - Hymn Tune : Ebenezer(Ton-Y-Botel) - Sung By Mr.Samuel Macwan