121: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૨૧ - પ્રભુનું પુનરત્થાન== {| |+૧૨૧ - પ્રભુનું પુનરત્થાન |- | |હરિગીત |- |કર..." |
|||
| (10 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 57: | Line 57: | ||
|હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! જય જય ઈસુ. | |હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! જય જય ઈસુ. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+121 - Prabhunu Punaratthaan | |||
|- | |||
| | |||
|Harigeet | |||
|- | |||
|Kartaa : | |||
|Mahijibhai Hiraalaal | |||
|- | |||
|1 | |||
|Traataa, juo, jeevato thayo! Aaje pavitra prabhaatamaa, | |||
|- | |||
| | |||
|Te dankh kaapi mrutyuno paamyo vijay sahu vaatamaa; | |||
|- | |||
| | |||
|Jag unghatu pan khrist uthyo, bhoramaa taji ghorane; | |||
|- | |||
| | |||
|Hallelujah ! Hallelujah ! Hallelujah ! Jay jay tane. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Vaadi mahi, choki tale, mudrit kabare daatiyo, | |||
|- | |||
| | |||
|jaane kadi uthashe nahi, vishaal paththar dhaankiyo; | |||
|- | |||
| | |||
|Pan surya shu khaalyo khale, uthyo Isu ! Darshan madhu ! | |||
|- | |||
| | |||
|Hallelujah ! Hallelujah ! Hallelujah ! Jay jay badhu. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Lekho pramaane paap saaru thambh par pote maryo, | |||
|- | |||
| | |||
|Lekho pramaane uthataa te vishwano traataa tharyo; | |||
|- | |||
| | |||
|"Kohavaan tu joshe nahi," ae agam satya j sarvadaa: | |||
|- | |||
| | |||
|Hallelujah ! Hallelujah ! Hallelujah ! Jay jay sadaa. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Utthaan prabhunu saambhali ghelaa badhaa bhayathi chalyaa, | |||
|- | |||
| | |||
|Pan premabhinaa nenathi vaa'laa badhaa prabhune malyaa; | |||
|- | |||
| | |||
|Aapan badhaa shubh hrudaythi sumilaap prabhuno paamishu: | |||
|- | |||
| | |||
|Hallelujah ! Hallelujah ! Hallelujah ! Jay jay Isu. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj121.JPG|500px]] | |||
==Media - Harigeet Chhand By Nelson Christian ( CTM )== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{Filepath:121.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel == | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:121 Trata Juvo Jivto Thayo_Johnson Mama_.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 20:55, 22 September 2022
૧૨૧ - પ્રભુનું પુનરત્થાન
| હરિગીત | |
| કર્તા : | મહીજીભાઈ હીરાલાલ |
| ૧ | ત્રાતા, જુઓ, જીવતો થયો! આજે પવિત્ર પ્રભાતમાં, |
| તે ડંખ કાપી મૃત્યુનો પામ્યો વિજય સહુ વાતમાં; | |
| જગ ઊંઘતું પણ ખ્રિસ્ત ઊઠયો, ભોરમાં તજી ઘોરને; | |
| હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! જય જય તને. | |
| ૨ | વાડી મહીં, ચોકી તળે, મુદ્રિત કબરે દાટિયો, |
| જાણે કદી ઊઠશે નહિ, વિશાળ પથ્થર ઢાંકિયો; | |
| પણ સૂર્ય શું ખાળ્યો ખળે, ઊઠયો ઈસુ ! દર્શન મધુ ! | |
| હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! જય જય બધું. | |
| ૩ | લેખો પ્રમાણે પાપ સારુ થંભ પર પોતે મર્યો, |
| લેખો પ્રમાણે ઊઠતાં તે વિશ્વનો ત્રાતા ઠર્યો; | |
| "કોહવાણ તું જોશે નહિ," એ અગમ સત્ય જ સર્વદા: | |
| હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! જય જય સદા. | |
| ૪ | ઉત્થાન પ્રભુનું સાંભળી ઘેલાં બધાં ભયથી ચળ્યાં, |
| પણ પ્રેમભીનાં નેણથી વા'લાં બધાં પ્રભુને મળ્યાં; | |
| આપણ બધા શુભ હ્રદયથી સુમિલાપ પ્રભુનો પામીશું: | |
| હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! હાલેલૂયા ! જય જય ઈસુ. |
Phonetic English
| Harigeet | |
| Kartaa : | Mahijibhai Hiraalaal |
| 1 | Traataa, juo, jeevato thayo! Aaje pavitra prabhaatamaa, |
| Te dankh kaapi mrutyuno paamyo vijay sahu vaatamaa; | |
| Jag unghatu pan khrist uthyo, bhoramaa taji ghorane; | |
| Hallelujah ! Hallelujah ! Hallelujah ! Jay jay tane. | |
| 2 | Vaadi mahi, choki tale, mudrit kabare daatiyo, |
| jaane kadi uthashe nahi, vishaal paththar dhaankiyo; | |
| Pan surya shu khaalyo khale, uthyo Isu ! Darshan madhu ! | |
| Hallelujah ! Hallelujah ! Hallelujah ! Jay jay badhu. | |
| 3 | Lekho pramaane paap saaru thambh par pote maryo, |
| Lekho pramaane uthataa te vishwano traataa tharyo; | |
| "Kohavaan tu joshe nahi," ae agam satya j sarvadaa: | |
| Hallelujah ! Hallelujah ! Hallelujah ! Jay jay sadaa. | |
| 4 | Utthaan prabhunu saambhali ghelaa badhaa bhayathi chalyaa, |
| Pan premabhinaa nenathi vaa'laa badhaa prabhune malyaa; | |
| Aapan badhaa shubh hrudaythi sumilaap prabhuno paamishu: | |
| Hallelujah ! Hallelujah ! Hallelujah ! Jay jay Isu. |
Image
Media - Harigeet Chhand By Nelson Christian ( CTM )
Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel