236: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૨૩૬ - નોતરું== {| |+૨૩૬ - નોતરું |- | |ભુજંગી |- |કર્તા: |થોમાભાઈ પાથાભાઈ |- |૧ |..." |
No edit summary |
||
| (8 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 22: | Line 22: | ||
|- | |- | ||
|૩ | |૩ | ||
|વૃથા | |વૃથા જે ઉપાયો બધા દૂર નાખો, નીરોગી થવા જીવતું નીર ચાખો; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 39: | Line 39: | ||
|વસીલો થયો માનવીનો દયાથી, મળે છુટકારો સમીપે ગયાથી. | |વસીલો થયો માનવીનો દયાથી, મળે છુટકારો સમીપે ગયાથી. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+236 - Notaru | |||
|- | |||
| | |||
|Bhujangi | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|Thomabhai Pathabhai | |||
|- | |||
|1 | |||
|Beemaari amaari gai Khristnaathi, mahdyo chhutakaaro maha taapamaathi; | |||
|- | |||
| | |||
|Jharo Khrist chhe, jeevatu neer vhe chhe, peedhaathi beemaari sada door rahe chhe. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Nathi aavatu daam tenu leedhaama, dayaathi mahde, paapio, lyopeedhaama; | |||
|- | |||
| | |||
|Beemaari amaari gai te peedhaathi, neerogi ame sau thaya e keedhaathi. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Vratha e upaayo badha door naakho, neerogi thava jeevatu neer chaakho; | |||
|- | |||
| | |||
|Mate trushna e peedhaathi tamaari, vinanti tamone ghahni chhe amaari, | |||
|- | |||
|4 | |||
|Vichaaro hrade, ke'hn maano amaaru, bhalu to thashe Khristathi bahu tamaaru; | |||
|- | |||
| | |||
|Tamaara jeevo chhe vina neer sooka, tamaara jeevo chhe vina bhaksh bhookha. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Isu Khrist chhe ekalo taaranaaro, Isuthi mahde paapine chhutakaaro; | |||
|- | |||
| | |||
|Vaseelo thayo maanaveeno dayaathi, mahde chhutakaaro sameepe gayaathi. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj236.JPG|500px]] | |||
==Media - Traditional Tune - Bhoojangi Chhand== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:236 Bimari Aamari Gai Khrist Nathi_Bhoojangi.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Pahadi== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:236 Bimari Amari Gai Khrist Na Thi_Manu Bhai.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 02:14, 10 June 2020
૨૩૬ - નોતરું
| ભુજંગી | |
| કર્તા: | થોમાભાઈ પાથાભાઈ |
| ૧ | બીમારી અમારી ગઈ ખ્રિસ્તનાથી, મળ્યો છુટકારો મહા તાપમાંથી; |
| ઝરો ખ્રિસ્ત છે, જીવતું નીર વ્હે છે, પીધાથી બીમારી સદા દૂર રહે છે. | |
| ૨ | નથી આવતું દામ તેનું લીધામાં, દયાથી મળે, પાપીઓ, લ્યોપીધામાં; |
| બીમારી અમારી ગઈ તે પીધાથી, નીરોગી અમે સૌ થયાં એ કીધાથી. | |
| ૩ | વૃથા જે ઉપાયો બધા દૂર નાખો, નીરોગી થવા જીવતું નીર ચાખો; |
| મટે તૃષ્ણા એ પીધાથી તમારી, વિનંતી તમોને ઘણી છે અમારી, | |
| ૪ | વિચારો હ્રદે, કે'ણ માનો અમારું, ભલું તો થશે ખ્રિસ્તથી બહુ તમારું; |
| તમારા જીવો છે વિના નીર સૂકા, તમારા જીવો છે વિના ભક્ષ ભૂખા. | |
| ૫ | ઈસુ ખ્રિસ્ત છે એકલો તારનારો, ઈસુથી મળે પાપીને છુટકારો; |
| વસીલો થયો માનવીનો દયાથી, મળે છુટકારો સમીપે ગયાથી. |
Phonetic English
| Bhujangi | |
| Karta: | Thomabhai Pathabhai |
| 1 | Beemaari amaari gai Khristnaathi, mahdyo chhutakaaro maha taapamaathi; |
| Jharo Khrist chhe, jeevatu neer vhe chhe, peedhaathi beemaari sada door rahe chhe. | |
| 2 | Nathi aavatu daam tenu leedhaama, dayaathi mahde, paapio, lyopeedhaama; |
| Beemaari amaari gai te peedhaathi, neerogi ame sau thaya e keedhaathi. | |
| 3 | Vratha e upaayo badha door naakho, neerogi thava jeevatu neer chaakho; |
| Mate trushna e peedhaathi tamaari, vinanti tamone ghahni chhe amaari, | |
| 4 | Vichaaro hrade, ke'hn maano amaaru, bhalu to thashe Khristathi bahu tamaaru; |
| Tamaara jeevo chhe vina neer sooka, tamaara jeevo chhe vina bhaksh bhookha. | |
| 5 | Isu Khrist chhe ekalo taaranaaro, Isuthi mahde paapine chhutakaaro; |
| Vaseelo thayo maanaveeno dayaathi, mahde chhutakaaro sameepe gayaathi. |
Image
Media - Traditional Tune - Bhoojangi Chhand
Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod , Raag : Pahadi