171: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Rrishujain (talk | contribs) Created page with "==૧૭૧ - ખ્રિતની અનુપમ પ્રીતિ== {| |+૧૭૧ - ખ્રિતની અનુપમ પ્રીતિ |- | |હરિગીત |- ..." |
No edit summary |
||
| (11 intermediate revisions by 4 users not shown) | |||
| Line 1: | Line 1: | ||
==૧૭૧ - | ==૧૭૧ - ખ્રિસ્તની અનુપમ પ્રીતિ== | ||
{| | {| | ||
|+૧૭૧ - | |+૧૭૧ - ખ્રિસ્તની અનુપમ પ્રીતિ | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 16: | Line 16: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|તું ત્રાણકારી, શોકહારી, | |તું ત્રાણકારી, શોકહારી, સુખકારી છે પતિ, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 40: | Line 40: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|એ | |એ શ્રેષ્ઠ પ્રેમાભાર તવ ભૂલીશ નહિ મમ દિલથી, | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 49: | Line 49: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|તે પ્રીત જે જન | |તે પ્રીત જે જન પામશે, દુ:ખ વામશે, સ્વર્ગે જશે; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 57: | Line 57: | ||
|પ્યારા પ્રભુ, પ્રેમાળ તારી પ્રીત ન્યારી છે અતિ. | |પ્યારા પ્રભુ, પ્રેમાળ તારી પ્રીત ન્યારી છે અતિ. | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+171 - Khristni Anupam Priti | |||
|- | |||
| | |||
|Harigeet | |||
|- | |||
|Kartaa: | |||
|Daniel Dahyaabhai | |||
|- | |||
|1 | |||
|Hey Khrist traataa, traanadaataa, vishwadidhaataa dhani, | |||
|- | |||
| | |||
|Hu alp praani stuti taari shu karu mukhthi dhani; | |||
|- | |||
| | |||
|Tu traanakaari, shokahaari, sukhkaari che pati, | |||
|- | |||
| | |||
|Pyaara prabhu, premad taari preet nyaari che ati. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Che naath tu j anaathano, sahu srushti kero aasharo, | |||
|- | |||
| | |||
|Tu sarvthi parishuddh che, paripurn pritino jharo; | |||
|- | |||
| | |||
|Jan koi pan nahi paamashe tav paar pritino rati, | |||
|- | |||
| | |||
|Pyaara prabhu, premaal taari preet nyaari che ati. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Te chek chelle praan taaro am kaaj to arpi didho, | |||
|- | |||
| | |||
|Swikaar ae sahu dukhno am paapio maate kidho; | |||
|- | |||
| | |||
|Ae shresht premaabhaar tav bhulish nahi mam dilthi, | |||
|- | |||
| | |||
|Pyaara prabhu, premaal taari preet nyaari che ati. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Shaantyaaspad tav preet che, nahi tutashe, raj khutashe; | |||
|- | |||
| | |||
|Te preet je jan paamashe, dukh vaamashe, swarge jashe; | |||
|- | |||
| | |||
|Gulataanamaa din gaalshe, dukh bhaalashe nahi tyaa rati, | |||
|- | |||
| | |||
|Pyaara prabhu, premaal taari preet nyaari che ati. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj171.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Manu Bhai Rathod , Raag : Bhatiyar - Sung By Mr.Samuel Macwan== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:171 He Khrist Data_Manu Dada_Sung By Samuel Macwan.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Yaman Kalyan== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:171 He Khrist Data_Johnson Mama_.mp3}}}} | |||
Latest revision as of 22:16, 29 August 2017
૧૭૧ - ખ્રિસ્તની અનુપમ પ્રીતિ
| હરિગીત | |
| કર્તા: | દાનિયેલ ડાહ્યાભાઈ |
| ૧ | હે ખ્રિસ્ત ત્રાતા, ત્રાણદાતા, વિશ્વવિધાતા ધણી, |
| હું અલ્પ પ્રાણી સ્તુતિ તારી શું કરું મુખથી ઘણી; | |
| તું ત્રાણકારી, શોકહારી, સુખકારી છે પતિ, | |
| પ્યારા પ્રભુ, પ્રેમાળ તારી પ્રીત ન્યારી છે અતિ. | |
| ૨ | છે નાથ તું જ અનાથનો, સહુ સૃષ્ટિ કેરો આશરો, |
| તું સર્વથી પરિશુદ્ધ છે, પરિપૂર્ણ પ્રીતિનો ઝરો; | |
| જન કોઈ પણ નહિ પામશે તવ પાર પ્રીતિનો રતિ, | |
| પ્યારા પ્રભુ, પ્રેમાળ તારી પ્રીત ન્યારી છે અતિ. | |
| ૩ | તેં છેક છેલ્લે પ્રાણ તારો અમ કાજ તો અર્પી દીધો, |
| સ્વીકાર એ સહુ દુ:ખનો અમ પાપીઓ માટે કીધો; | |
| એ શ્રેષ્ઠ પ્રેમાભાર તવ ભૂલીશ નહિ મમ દિલથી, | |
| પ્યારા પ્રભુ, પ્રેમાળ તારી, પ્રીત ન્યારી છે અતિ. | |
| ૪ | શાંત્યાસ્પદ તવ પ્રીત છે, નહિ તૂટશે, રજ ખૂટશે; |
| તે પ્રીત જે જન પામશે, દુ:ખ વામશે, સ્વર્ગે જશે; | |
| ગુલતાનમાં દિન ગાળશે, દુ:ખ ભાળશે નહિ ત્યાં રતિ, | |
| પ્યારા પ્રભુ, પ્રેમાળ તારી પ્રીત ન્યારી છે અતિ. |
Phonetic English
| Harigeet | |
| Kartaa: | Daniel Dahyaabhai |
| 1 | Hey Khrist traataa, traanadaataa, vishwadidhaataa dhani, |
| Hu alp praani stuti taari shu karu mukhthi dhani; | |
| Tu traanakaari, shokahaari, sukhkaari che pati, | |
| Pyaara prabhu, premad taari preet nyaari che ati. | |
| 2 | Che naath tu j anaathano, sahu srushti kero aasharo, |
| Tu sarvthi parishuddh che, paripurn pritino jharo; | |
| Jan koi pan nahi paamashe tav paar pritino rati, | |
| Pyaara prabhu, premaal taari preet nyaari che ati. | |
| 3 | Te chek chelle praan taaro am kaaj to arpi didho, |
| Swikaar ae sahu dukhno am paapio maate kidho; | |
| Ae shresht premaabhaar tav bhulish nahi mam dilthi, | |
| Pyaara prabhu, premaal taari preet nyaari che ati. | |
| 4 | Shaantyaaspad tav preet che, nahi tutashe, raj khutashe; |
| Te preet je jan paamashe, dukh vaamashe, swarge jashe; | |
| Gulataanamaa din gaalshe, dukh bhaalashe nahi tyaa rati, | |
| Pyaara prabhu, premaal taari preet nyaari che ati. |
Image
Media - Composition By : Late Mr. Manu Bhai Rathod , Raag : Bhatiyar - Sung By Mr.Samuel Macwan
Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Yaman Kalyan