1,612
edits
Rrishujain (talk | contribs) (Created page with "૧૪ - ઈશ્વરસ્તુતિ (રાગ : ભીમપલાસ) કર્તા : જે. એસ. પ્રકાશ ટેક: હે યહોવા, તુ...") |
|||
(13 intermediate revisions by 7 users not shown) | |||
Line 1: | Line 1: | ||
૧૪ - ઈશ્વરસ્તુતિ | ==૧૪ - ઈશ્વરસ્તુતિ== | ||
(રાગ : ભીમપલાસ) | {| | ||
કર્તા : જે. એસ. પ્રકાશ | |+૧૪ - ઈશ્વરસ્તુતિ | ||
|- | |||
|(રાગ : ભીમપલાસ) | |||
|- | |||
|કર્તા : | |||
|જે. એસ. પ્રકાશ | |||
|- | |||
|ટેક: | |||
|હે યહોવા, મુજ આધાર, તું વિણ જગમાં હું લાચાર, | |||
|- | |||
| | |||
|મુજ પર તારી પ્રીતિ અપાર. | |||
|- | |||
|૧ | |||
|ગઢ મજબૂત અને કિલ્લો મારો, | |||
|હે પ્રભુ, તું છે તારણહારો, | |||
|- | |||
| | |||
|શત્રુ સૈન્યથી મુજને બચાવે, | |||
|સ્તુતિને યોગ્ય, એક પ્રભુ, તું છે. | |||
|- | |||
|૨ | |||
|મૃત્યુબંધન ધેરે મુજને, | |||
|દુષ્ટનાં મોજાં ડરાવે મુજને, | |||
|- | |||
| | |||
|સંકટમાં પોકાર, પ્રભુ, સુણજે, | |||
|આકાશનામી નીચે ઊતરજે. | |||
|- | |||
|૩ | |||
|તારી પ્રસન્નતા મનમાં રાખું, | |||
|ન્યાયીપણાનું ફળ હું ચાખું, | |||
|- | |||
| | |||
|અંતરની પ્રભુ શુદ્ધિ માગે, | |||
|શુદ્ધ જનો તુજ દર્શન પામે. | |||
|- | |||
|૪ | |||
|તારા વિધિઓ સન્મુખ રાખું, | |||
|તારા હુકમો સર્વ હું પાળું, | |||
|- | |||
| | |||
|દુ:ખી જનને ખચીત બચાવે, | |||
|ગર્વિષ્ઠ જનનો ગર્વ દબાવે. | |||
|- | |||
|૫ | |||
|તું છે, યહોવા, દીપક સારો, | |||
|અંધારામાં છે પ્રકાશ મારો, | |||
|- | |||
| | |||
|તુજ તેજે સહુ તિમિર હઠે છે, | |||
|તુજ કૃપાઍ વિજય મળે છે. | |||
|} | |||
==Phonetic English== | |||
{| | |||
|+14 - Ishwarstuti | |||
|- | |||
| | |||
|(Rag: Bhim palas) | |||
|- | |||
|Karta: | |||
|J.S.Prakash | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|He yahowa, tuj aadhar, tu win jagma hu lachar, | |||
|- | |||
| | |||
|Muj par tari priti apar. | |||
|- | |||
|1 | |||
|Gadh majboot ane killo maro, | |||
|He prabhu, tu che taranharo, | |||
|- | |||
| | |||
|Satru senyathi mujne bachawe, | |||
|stutine yogya,ek prabhu, tu che. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Mrutyubandhan ghere mujne, | |||
|dushtna moja darawe mujne, | |||
|- | |||
| | |||
|Sankatma pokar, prabhu, sunje, | |||
|aakashnaami neeche utarje. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Tari prasanntaa manma rakhu. | |||
|Nyayipanaanu phal hu chakhu, | |||
|- | |||
| | |||
|Antarni prabhu shuddhi mage, | |||
|shuddh jano tuj darshan pame. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Tara widhio sanmukh rakhu, | |||
|tara hukamo sarwa hu palu, | |||
|- | |||
| | |||
|Dukhi janne khachit bachawe, | |||
|garwisth janno garv dabaave. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Tu che, yahowa, Deepak saro, | |||
|andharama che prakash maro, | |||
|- | |||
| | |||
|Tuj teje sahu timir hathe che, | |||
|tuj krupaae vijay male che. | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj14.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod== | |||
{{#widget:Audio | |||
|url={{filepath:C. Vanveer - Taedo re Tamare Dhvar - Bhag 3 - 1 - Hai Yahova Muj Aadhar.mp3}}}} | |||
https://youtu.be/aSykmP7bqE0 |