4,978
edits
Rrishujain (talk | contribs) |
|||
(10 intermediate revisions by 5 users not shown) | |||
Line 4: | Line 4: | ||
|- | |- | ||
|૧ | |૧ | ||
| | |ખીલાથી તેનું અંગ ભંજાયું, રુધિરની થઈ ધાર, | ||
|- | |- | ||
| | |||
|સહે છે પીડા એ ભારી રે. | |સહે છે પીડા એ ભારી રે. | ||
|જુઓ. | |જુઓ. | ||
|- | |- | ||
|૨ | |૨ | ||
|પાપનો દંડ છે આકારો | |પાપનો દંડ છે આકારો કેવો, જુઓ જુઓ સહુ કોઈ; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 26: | Line 27: | ||
|આપણાં પાપનો બોજ ધરીને, બનીને બદલો આપ; | |આપણાં પાપનો બોજ ધરીને, બનીને બદલો આપ; | ||
|- | |- | ||
| | |||
|સાધે છે મુક્તિ તે સારી રે. | |સાધે છે મુક્તિ તે સારી રે. | ||
|જુઓ. | |જુઓ. | ||
Line 32: | Line 34: | ||
|પાપ નિવારવા આપ મૂઓ છે, ટાળવા પાપનો શ્રાપ; | |પાપ નિવારવા આપ મૂઓ છે, ટાળવા પાપનો શ્રાપ; | ||
|- | |- | ||
| | |||
|ઉઘાડવા સ્વર્ગની બારી રે. | |ઉઘાડવા સ્વર્ગની બારી રે. | ||
|જુઓ. | |જુઓ. | ||
Line 38: | Line 41: | ||
|થંભની ઉપર ઊંચો થયો છે, જીવન દેવાને એ; | |થંભની ઉપર ઊંચો થયો છે, જીવન દેવાને એ; | ||
|- | |- | ||
| | |||
|નિહાળજે દષ્ટિએ તારી રે. | |નિહાળજે દષ્ટિએ તારી રે. | ||
|જુઓ | |જુઓ | ||
|- | |- | ||
|૭ | |૭ | ||
|રુધિરધાર જે અંગથી વહેતી | |રુધિરધાર જે અંગથી વહેતી ધોશે સહુ તુજ પાપ; | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
|દેશે સહુ | |દેશે સહુ ડાઘ વિદારી રે. | ||
|જુઓ | |જુઓ | ||
|- | |- | ||
Line 55: | Line 59: | ||
|જુઓ | |જુઓ | ||
|} | |} | ||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+110 – Juo Aa Thambhane Dhaari Re, Vethe Prabhu Vedanaa Bhaari Re | |||
|- | |||
|1 | |||
|Khilaathi tenu ang bhajaayu, rudhirani thai dhaar, | |||
|- | |||
| | |||
|Sahe che pidaa ae bhaari re. | |||
|Juo. | |||
|- | |||
|2 | |||
|Paapano dand che aakaaro kevo, juo juo sahu koi; | |||
|- | |||
| | |||
|Maage dukh pyaasathi vaari re. | |||
|Juo. | |||
|- | |||
|3 | |||
|Boom paade che ugr te kevi , "Muki didho kem, dev?" | |||
|- | |||
| | |||
|Kahe che Isu pokaari re. | |||
|Juo. | |||
|- | |||
|4 | |||
|Aapanaa paapano boj dharine, banine badalo aap; | |||
|- | |||
| | |||
|Saadhe che mukti te saari re. | |||
|Juo. | |||
|- | |||
|5 | |||
|Paap nivaaravaa aap muo che, taalavaa paapano shraap; | |||
|- | |||
| | |||
|Ughaadavaa swargani baari re. | |||
|Juo. | |||
|- | |||
|6 | |||
|Thambhani upar uucho thayo che, jeevan devaane ae; | |||
|- | |||
| | |||
|Nihaalaje drashtiae taari re. | |||
|Juo | |||
|- | |||
|7 | |||
|Rudhiradhaar je angathi vaheti dhosho sahu tuj paap; | |||
|- | |||
| | |||
|Deshe sahu daagh vidaari re. | |||
|Juo | |||
|- | |||
|8 | |||
|Prem anup ne re'mano bhup ae bolaave paapine paas; | |||
|- | |||
| | |||
|Nihaalaje drashtiae taari re. | |||
|Juo | |||
|} | |||
==Image== | |||
[[File:Guj110.JPG|500px]] | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:110 Juvo Aa Thambh Ne Dhari re.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. ManuBhai Rathod== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{filepath:110 Juvo Aa Thambh Ne Dhari Re_Manu Bhai+.mp3}}}} | |||
==Media - Composition By : Late Mr. Johnson Daniel , Raag : Shivrajni - Sung By - Queency Johnson Christian== | |||
{{#widget:Html5mediaAudio|url={{Filepath:110 Juvo Aa Thambh Ne Dhari Re Johnson Mama Shivrajni Cassette By Jilu.mp3}}}} |