409: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
Created page with "== ૪૦૯ - અખંડાનંદ == {| |+૪૦૯ - અખંડાનંદ |- | |માલકોષ |- | |કર્તા: જે. એ. પરમાર. |- |ટે..." |
|||
| Line 55: | Line 55: | ||
| | | | ||
|પડદાની પેલી બાજુ થશે ઐક્ય સુખદ ભેત સદા. અહો. | |પડદાની પેલી બાજુ થશે ઐક્ય સુખદ ભેત સદા. અહો. | ||
|} | |||
== Phonetic English == | |||
{| | |||
|+409 - Akhandaanand | |||
|- | |||
| | |||
|Maalakosh | |||
|- | |||
| | |||
|Kartaa: J. A. Parmaar. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|Tek: | |||
|Ahonsh swarg maahi sukh che, na dukhkada ! | |||
|- | |||
| | |||
|Parm pavitr prabhu mitr che khachir sada. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|1 | |||
|Jena aadi purvjo aaraam le, pavitr bani ! | |||
|- | |||
| | |||
|Vase sukhadhaam jyaa vishraam ne viraam sada. Aho. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|2 | |||
|Jena mrutajan priy maat hyaa kalayaant kare ! | |||
|- | |||
| | |||
|Looche ashru aankhamathi pratidin prabhuputr sada. Aho. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|3 | |||
|Badha shuddh bhakt shuddh bhaavathi subhakti kare ! | |||
|- | |||
| | |||
|Amangad murti aadi vastuthi virodh sada. Aho. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|4 | |||
|Shaaririk bhraanti aadi vedanaathi mukt rahe ! | |||
|- | |||
| | |||
|Avinashi ang jena rahe che shwet sada. Aho. | |||
|- | |||
| | |||
|- | |||
|5 | |||
|Badha urapatr ghunghat maatr tyaathi door thashe ! | |||
|- | |||
| | |||
|Padadaani peli baaju thashe aiky sukhad bhet sada. Aho. | |||
|} | |} | ||
Revision as of 20:34, 27 August 2013
૪૦૯ - અખંડાનંદ
| માલકોષ | |
| કર્તા: જે. એ. પરમાર. | |
| ટેક: | અહોન્શ સ્વર્ગ માંહી સુખ છે, ન દુ:ખ કદા ! |
| પરમ પવિત્ર પ્રભુ મિત્ર છે ખચીર સદા. | |
| ૧ | જેના આદિ પૂર્વજો આરામ લે, પવિત્ર બની ! |
| વસે સુખધામ જ્યાં વિશ્રામ ને વિરામ સદા. અહો. | |
| ૨ | જેનાં મૃતજન પ્રિય માટ હ્યાં કલ્યાંત કરે ! |
| લૂછે અશ્રુ આંખમાંથી પ્રતિદિન પ્રભુપુત્ર સદા. અહો. | |
| ૩ | બધા શુદ્ધ ભક્ત શુદ્ધ ભાવથી સુભક્તિ કરે ! |
| અમંગળ મૂર્તિ આદિ વસ્તુથી વિરોધ સદા. અહો. | |
| ૪ | શારીરિક ભ્રાંતિ આદિ વેદનાથી મુક્ત રહે ! |
| અવિનાશી અંગ જેનાં રહે છે શ્વેત સદા. અહો. | |
| ૫ | બધાં ઉરપત્ર ઘૂંઘટ માત્ર ત્યાંથી દૂર થશે ! |
| પડદાની પેલી બાજુ થશે ઐક્ય સુખદ ભેત સદા. અહો. |
Phonetic English
| Maalakosh | |
| Kartaa: J. A. Parmaar. | |
| Tek: | Ahonsh swarg maahi sukh che, na dukhkada ! |
| Parm pavitr prabhu mitr che khachir sada. | |
| 1 | Jena aadi purvjo aaraam le, pavitr bani ! |
| Vase sukhadhaam jyaa vishraam ne viraam sada. Aho. | |
| 2 | Jena mrutajan priy maat hyaa kalayaant kare ! |
| Looche ashru aankhamathi pratidin prabhuputr sada. Aho. | |
| 3 | Badha shuddh bhakt shuddh bhaavathi subhakti kare ! |
| Amangad murti aadi vastuthi virodh sada. Aho. | |
| 4 | Shaaririk bhraanti aadi vedanaathi mukt rahe ! |
| Avinashi ang jena rahe che shwet sada. Aho. | |
| 5 | Badha urapatr ghunghat maatr tyaathi door thashe ! |
| Padadaani peli baaju thashe aiky sukhad bhet sada. Aho. |